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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

RAIS SAMIA AKUTANA NA RAIS WIDODO WA INDONESIA 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan ameridhia 

uamuzi wa Serikali ya Indonesia wa kufufua shughuli za Kituo cha Mafunzo ya 

Kilimo kwa Wakulima Vijijini (FARTC) kilichopo Mkindo mkoani Morogoro. 

 
Rais Samia amesema hayo leo akiwa na mgeni wake Rais wa Jamhuri ya Indonesia 

Joko Widodo aliyepo nchini kwa ziara ya kiserikali ya siku mbili wakati 

wakizungumza na vyombo vya habari. 

 

Aidha, Rais Samia amesema kituo hicho kilichoanzishwa mwaka 1996 na Serikali ya 

Indonesia kimechangia kwa kiasi kikubwa kuelimisha wakulima na kutoa mafunzo 

kwa wataalam wa kilimo. 

 
Rais Samia pia amesema Tanzania na Indonesia zimekubaliana kukuza biashara na 

uwekezaji kwa kuzileta pamoja sekta za umma na binafsi ili kuimarisha ushirikiano 

katika viwanda, kilimo, nishati, madini, mafuta na gesi, uvuvi na utalii. 

 

Vile vile, Rais Samia amesema majadiliano yao yamebainisha nia ya Tanzania kupata 

uzoefu wa uzalishaji mafuta kutoka kwa Indonesia ambaye ni mzalishaji mkubwa 

zaidi wa mafuta ya mawese duniani.  

 
Hali kadhalika, Rais Samia amesema Serikali ya Tanzania imejidhatiti kuhakikisha 

inaongeza uzalishaji wa mafuta ya kula ili iache kabisa kutumia fedha zake za kigeni 

kuagiza mafuta kutoka nje ya nchi.  

 

Nchi hizo mbili zimetiliana saini  hati 7 za Makubaliano (MoUs) ikiwemo sekta za 

ulinzi, nishati, kilimo, mifugo, uvuvi na uchumi wa buluu, madini, na pia misamaha 

ya viza kwa wamiliki wa hati za kusafiria za kidiplomasia na za huduma. 
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